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A. HATUA ZA KUFUATA BAADA YA TUKIO LA AJALI KAZINI 

1. Mwajiriwa apatapo ajali kazini anapaswa kutoa taarifa kwa mwajiri 

na kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko kwa kutumia Fomu ya 

kutaarifu ajali WCN-1. 

 

2. Fomu WCN -1 inapaswa kujazwa katika nakala halisi tatu (3) na 

ziwe na muhuri wa mwajiri. Nakala moja mwajiriwa ataambatana 

nayo kituo cha afya au hospitali ikiwa imeambatishwa na nakala 

ya kitambulisho cha kazi/barua ya utambulisho kutoka kwa 

mwajiriwa, Nakala ya pili ibaki kwa mwajiri wake kwa 

kumbumbukumbu na nakala ya tatu iwasilishwe kwa Mkurugenzi 

Mkuu wa Mfuko ndani siku 7 ikiwa imeambatishwa na: - 

A. Nakala ya Mkataba wa kazi au barua ya ajira 

B. Nakala ya kitambulisho cha kazi au barua ya utambulisho 

kutoka kwa mwajiri 

C. Ripoti ya mwajiri kuhusu taarifa ya ajali 

 

3. Mwajiriwa ataenda kituo cha afya au hospitali kupata matibabu na 

wakati matibabu yanaendelea daktari anayemhudumia mwajiriwa 

atapaswa kujaza fomu zifuatazo: - 

A. WCC– 2A Fomu hii inapaswa kujazwa taarifa za awali za 

matibabu ndani ya siku 14. 

B. WCP – 3 Fomu hii itajazwa kama matibabu ya mwajiriwa 

yanazidi siku saba (7) au kila wakati anapohudhuria kliniki  

C. WCP – 5 Fomu hii itajazwa wakati mwajiriwa anarudi kazini 

kwa masharti mbalimbali aliyopewa na daktari mfano 

mapumziko ya muda, kufanya kazi nyepesi, kubadilishiwa 

kazi au sharti lingine kwa kadiri daktari atakavyoona inafaa 

 

4. Mwajiriwa atakapomaliza matibabu, daktari anayemhudumia 

atapaswa kujaza taarifa ya matibabu kwa kutumia Fomu 

maalumu pamoja na kumpatia cheti cha matibabu ambacho 

kitamwezesha kurudi kazini. 
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A. WCC – 2B Fomu hii ijazwe mwishoni baada ya mwajiriwa 

kumaliza matibabu 

B. WCP – 4) Cheti cha matibabu ambacho kitamwezesha kurudi 

kazini 

 

5. Baada ya hatua za kutoa taarifa na kupata matibabu kukamilika; 

mwajiri, mwajiriwa au mtu yeyote kwa niaba ya mwajiriwa, 

anaweza kuwasilisha madai ya fidia kwa Mkurugenzi Mkuu wa 

Mfuko kwa kutumia Fomu WCC-1. Fomu hii WCC-1 ikishajazwa 

inatakiwa kuwasilishwa kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko katika 

kipindi kisichozidi miezi 12 tokea tarehe ya ajali. 

 

6. Mkurugenzi Mkuu atatoa maamuzi juu ya madai ya fidia ndani ya 

siku 30 baada ya kupokea madai yaliyokamilika. 

7. Vifuatavyo ni vitu muhimu vinavyotakiwa kuwasilishwa kwa 

Mkurugenzi Mkuu wakati wa kuwasilisha madai: - 

i. Nakala ya Mkataba wa kazi au barua ya ajira 

ii. Nakala ya kitambulisho cha kazi au barua ya utambulisho 

kutoka kwa mwajiri 

iii. Ripoti ya mwajiri kuhusu taarifa ya ajali 

iv. Ripoti za daktari (WCC-2A, WCP-3, WCC-2B, WCP-4, 

WCP-5) 

v. Ripoti ya polisi ikiwa ajali hiyo inahusisha ajali za barabarani, 

anga, maji na matukio ya jinai 

 

          

 

 

 


